Thông Tin Chi Tiết Dự Án Sun Ponte Residence

Sun Ponte Residence là tổ hợp bất động sản cao cấp do Sun Group phát triển tại khu vực ven sông Hàn, nằm trên trục Trần Hưng Đạo – Sơn Trà – Đà Nẵng. Dự án gây chú ý nhờ vị trí gần cầu Rồng, tầm nhìn sông Hàn, thiết kế tháp đôi khác biệt và bộ sản phẩm đa dạng từ căn hộ, shophouse, townhouse đến villa giới hạn.

Tổng quan dự án Sun Ponte Residence

Tổng quan dự án Sun Ponte Residence
Tổng quan dự án Sun Ponte Residence

Sun Ponte Residence được định vị là một trong những dự án nổi bật bên bờ sông Hàn, kết hợp giữa không gian sống đô thị, nghỉ dưỡng và khai thác thương mại. Dự án sở hữu quy mô vừa đủ, nhưng được quy hoạch đa dạng loại hình sản phẩm nhằm phục vụ nhiều nhóm khách hàng khác nhau.

Hạng mục Thông tin
Tên dự án Sun Ponte Residence
Địa chỉ Đường Trần Hưng Đạo, Phường An Hải Tây, Quận Ngũ Hành Sơn, TP Đà Nẵng
Chủ đầu tư Công ty Cổ phần Thương mại – Du lịch – Đầu tư Cù Lao Chàm
Phát triển dự án Sun Group
Quản lý vận hành Sun Property Management
Tư vấn thiết kế AEDAS
Nhà thầu thi công Contecon hoặc Hòa Bình
Quy mô 1,6 ha
Loại hình Căn hộ cao cấp, shophouse, penthouse, nhà phố, biệt thự
Phân khu The Ponte, The Rrio
The Ponte Phân khu cao tầng: 26 tầng nổi và 03 tầng hầm
Studio, 1PN, 1PN+, 2PN, 3PN, Duplex, Penthouse
  • Căn hộ: 495 căn
  • Shophouse: 26 căn
  • Penthouse: 7 căn
The Rrio Phân khu thấp tầng
  • Nhà phố: 41 căn
  • Biệt thự: 18 căn
Tiện ích Gym, yoga, spa, hồ bơi, kid club, phòng sinh hoạt cộng đồng…
Bàn giao Hoàn thiện nội thất cao cấp
Sở hữu Sở hữu lâu dài đối với người Việt Nam, 50 năm đối với người nước ngoài
Khởi công Quý 1/2024
Giao nhà Quý 3/2026
Phòng kinh doanh 0968.888.292

Điểm đáng chú ý của Sun Ponte Residence là mô hình phát triển kết hợp giữa cao tầng và thấp tầng trong cùng một tổ hợp. Điều này giúp dự án vừa có tính biểu tượng về kiến trúc, vừa có chiều sâu về công năng khai thác.

Khu cao tầng phù hợp với khách hàng tìm kiếm căn hộ trung tâm, tầm nhìn đẹp và khả năng khai thác cho thuê. Trong khi đó, khu thấp tầng hướng đến nhóm khách hàng muốn sở hữu tài sản có tính riêng tư, diện tích lớn và giá trị thương mại tốt hơn.

Vị trí Sun Ponte Residence

Sơ đồ vị trí Sun Ponte Residence
Sơ đồ vị trí Sun Ponte Residence

Sun Ponte Residence có tên pháp lý là HH3, tọa lạc tại khu vực chân cầu Rồng, mặt tiền đường Trần Hưng Đạo, phường An Hải Tây, quận Sơn Trà, TP. Đà Nẵng. Đây là vị trí có giá trị cao trong khu vực trung tâm ven sông, nơi kết nối trực tiếp với các trục giao thông, du lịch và thương mại quan trọng của thành phố.

Xem vị trí dự án Sun Ponte Residence trên Google Maps 

Kết nối trung tâm thuận tiện

Từ Sun Ponte Residence, cư dân có thể nhanh chóng kết nối đến các khu vực trọng điểm của Đà Nẵng như cầu Rồng, cầu Trần Thị Lý, trung tâm hành chính, bãi biển Mỹ Khê, chợ Hàn, chợ Cồn và sân bay quốc tế Đà Nẵng.

Một số khoảng cách tham khảo từ dự án:

  • Đến cầu Rồng: khoảng 650 m
  • Đến Vincom Plaza Đà Nẵng: khoảng 1,6 km
  • Đến bãi biển Mỹ Khê: khoảng 2,2 km
  • Đến sân bay quốc tế Đà Nẵng: khoảng 3,9 km

Đây là lợi thế lớn đối với cả nhu cầu an cư lẫn đầu tư. Người ở thực được hưởng sự thuận tiện trong sinh hoạt, còn nhà đầu tư có thêm cơ sở để khai thác lưu trú, cho thuê dài hạn hoặc kinh doanh dịch vụ.

Tầm nhìn sông Hàn và biểu tượng thành phố

Sun Ponte sở hữu tầm nhìn bao quát sông Hàn
Sun Ponte sở hữu tầm nhìn bao quát sông Hàn

Một trong những giá trị nổi bật của Sun Ponte Residence là khả năng sở hữu tầm nhìn rộng về sông Hàn, cầu Rồng, trung tâm thành phố, bán đảo Sơn Trà và biển Đông. Đây là yếu tố không dễ thay thế, nhất là với các dự án nằm ở khu vực trung tâm ven sông.

Với những căn hộ có hướng nhìn phù hợp, cư dân có thể ngắm thành phố về đêm, theo dõi các sự kiện bên sông Hàn và thưởng thức không khí lễ hội đặc trưng của Đà Nẵng. Lợi thế này cũng giúp Sun Ponte Residence có thêm sức hấp dẫn với nhóm khách hàng mua để nghỉ dưỡng hoặc khai thác lưu trú cao cấp.

Tiện ích Sun Ponte Residence

Mặt bằng tiện ích dự án Sun Ponte
Mặt bằng tiện ích dự án Sun Ponte

Hệ tiện ích của Sun Ponte Residence được thiết kế để phục vụ nhu cầu sống, nghỉ dưỡng và chăm sóc sức khỏe hằng ngày. Đây là yếu tố quan trọng giúp dự án tăng giá trị sử dụng thực tế, không chỉ dừng lại ở vị trí đẹp.

Tiện ích nội khu

Cư dân Sun Ponte Residence có thể sử dụng các tiện ích như hồ bơi, phòng gym, yoga, spa, khu vui chơi trẻ em, khu BBQ ngoài trời, vườn tản bộ, kid club và sky garden retail. Dự án cũng được trang bị sảnh lễ tân và hệ thống an ninh 24/7 nhằm đảm bảo sự riêng tư, an toàn cho cư dân.

Hệ tiện ích này phù hợp với nhóm khách hàng có tiêu chuẩn sống hiện đại. Đặc biệt, với người mua căn hộ để cho thuê, tiện ích nội khu là yếu tố hỗ trợ tốt cho khả năng cạnh tranh sản phẩm trên thị trường lưu trú và thuê dài hạn.

Tiện ích ngoại khu

Sun Ponte thừa hưởng tiện ích ngoại khu sầm uất sẵn có của trung tâm TP Đà Nẵng

Nhờ nằm ở khu vực trung tâm Sơn Trà, Sun Ponte Residence thừa hưởng tiện ích sầm uất sẵn có của trung tâm TP Đà Nẵng. Trong bán kính di chuyển ngắn, cư dân có thể tiếp cận chợ đêm Sơn Trà, Vincom Plaza, chợ Hàn, công viên APEC, bãi biển Mỹ Khê, cầu Rồng, cầu sông Hàn và sân bay quốc tế Đà Nẵng.

Đây là lợi thế rõ rệt so với các dự án nằm sâu trong khu đô thị mới. Khách hàng không phải chờ quá lâu để khu vực xung quanh hình thành, bởi tiện ích đô thị đã hiện hữu và có thể sử dụng ngay.

Pháp lý dự án Sun Ponte Residence

Pháp lý là yếu tố khách hàng cần xem xét kỹ khi tìm hiểu Sun Ponte Residence. Sản phẩm căn hộ có hình thức sở hữu lâu dài, trong khi một số sản phẩm thương mại hoặc townhouse có thời hạn sở hữu theo loại đất và pháp lý cụ thể. Dưới đây là những giấy tờ pháp lý dự án đã có:

  • Chứng nhận đầu tư
  • Quyết định giao đất
  • Phê duyệt quy hoạch 1/500
  • Ký hợp đồng mua bán – T6/2024
  • Bàn giao nhà vào 31/12/2025
  • Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất

Khách hàng cần liên hệ trực tiếp Phòng kinh doanh dự án Sun Ponte Residence theo hotline: 096.8888.292 để được hỗ trợ thông tin pháp lý cụ thể cho từng sản phẩm.

Mặt bằng và thiết kế dự án Sun Ponte Residence

Thiết kế dự án Sun Ponte Residence
Thiết kế dự án Sun Ponte Residence

Sun Ponte Residence được phát triển theo phong cách hiện đại, nổi bật với kiến trúc tháp đôi 26 tầng nổi và 3 tầng hầm, kết nối bằng các khối cầu trên cao từ khoảng tầng 19 đến tầng 24. Thiết kế này tạo dấu ấn nhận diện riêng cho dự án, đồng thời mở ra tầm nhìn rộng về sông Hàn, cầu Rồng và trung tâm Đà Nẵng.

Dự án được quy hoạch gồm hai phân khu chính: The Ponte là phân khu cao tầng, cung cấp khoảng 495 căn hộ cao cấp, 26 căn shophouse và 7 căn penthouse; The Rio là phân khu thấp tầng, gồm 41 căn townhouse và 18 căn villa giới hạn. Cách tổ chức sản phẩm này giúp Sun Ponte Residence đáp ứng đa dạng nhu cầu từ an cư, nghỉ dưỡng đến tích sản và khai thác thương mại.

Dự án được chia thành 2 phân khu
Dự án được chia thành 2 phân khu

Khối đế dự án bố trí shophouse, trung tâm thương mại, sảnh đón và các tiện ích chăm sóc sức khỏe. Các tầng căn hộ được sắp xếp hợp lý từ tầng trung đến tầng cao, trong khi nhóm sản phẩm đặc biệt như penthouse và dual key nằm ở những tầng trên cùng nhằm tối ưu tầm nhìn và trải nghiệm sống cao cấp.

Phối cảnh khối đế căn hộ Sun Ponte
Phối cảnh khối đế căn hộ Sun Ponte

Sản phẩm dự án Sun Ponte Residence

Sun Ponte Residence mang đến danh mục sản phẩm đa dạng, từ căn hộ cao cấp, shophouse khối đế đến townhouse, villa và penthouse giới hạn. Mỗi dòng sản phẩm được quy hoạch theo nhu cầu riêng, phù hợp cho cả an cư, nghỉ dưỡng, kinh doanh và tích sản lâu dài tại trung tâm Tp Đà Nẵng.

Shophouse khối đến Sun Ponte

Mặt bằng Shophouse khối đế Sun Ponte
Mặt bằng Shophouse khối đế Sun Ponte

Shophouse khối đế Sun Ponte Residence là dòng sản phẩm thương mại số lượng giới hạn, nằm tại tầng 1–2 phân khu The Ponte. Với lợi thế tiếp giáp trục Trần Hưng Đạo và gần cầu Rồng, sản phẩm phù hợp để khai thác kinh doanh, cho thuê hoặc tích sản lâu dài tại trung tâm Đà Nẵng.

  • Vị trí: Tầng 1–2 phân khu The Ponte
  • Số lượng: 26 căn
  • Diện tích: khoảng 40 – 150 m²
  • Chiều cao: tầng 1 khoảng 7 m, tầng 2 khoảng 4,5 m
  • Bàn giao: thô
  • Pháp lý: sở hữu lâu dài
Phối cảnh shophouse khối đế Sun Ponte
Phối cảnh shophouse khối đế Sun Ponte
Phối cảnh shophouse khối đế Sun Ponte
Phối cảnh shophouse khối đế Sun Ponte

Điểm mạnh của shophouse khối đế nằm ở vị trí thương mại trực diện dòng khách nội khu và khách vãng lai. Mỗi căn được thiết kế mặt bằng vuông vức, mặt tiền rộng khoảng hơn 6 m, giúp tối ưu khả năng nhận diện thương hiệu, trưng bày sản phẩm và vận hành các mô hình như café, nhà hàng, spa, showroom, văn phòng đại diện hoặc dịch vụ lưu trú.

Townhouse Sun Ponte

Sơ đồ mặt bằng phân khu The Rio
Sơ đồ mặt bằng phân khu The Rio

Nhà phố Sun Ponte thuộc phân khu The Rio, được phát triển dành cho nhóm khách hàng tìm kiếm tài sản ven sông có giá trị sử dụng lâu dài. Với lợi thế nằm trên trục Trần Hưng Đạo và sở hữu số lượng sản phẩm không nhiều, phân khu này phù hợp cho cả nhu cầu an cư, nghỉ dưỡng, kinh doanh và tích sản.

Phối cảnh Townhouse Sun Ponte
Phối cảnh Townhouse Sun Ponte

Thông tin chính của Townhouse The Rio:

  • Số lượng: 41 căn
  • Diện tích: từ 135 m² đến 245,8 m²
  • Thiết kế: 6,5 tầng
  • Vị trí nổi bật: 14 căn mặt tiền đường Trần Hưng Đạo
  • Giá bán: khoảng 30 tỷ/căn
  • Lợi thế: nằm trên tuyến đường ven sông sầm uất, phù hợp để ở kết hợp kinh doanh, khai thác F&B, lưu trú cao cấp, showroom hoặc dịch vụ thương mại

Biệt thự Sun Ponte

Phối cảnh biệt thự Sun Ponte
Phối cảnh biệt thự Sun Ponte

Villa The Rio hướng đến không gian sống riêng tư, yên bình và cao cấp hơn trong tổng thể phân khu thấp tầng. Dòng sản phẩm này phù hợp với khách hàng tìm kiếm biệt thự ven sông giới hạn, vừa để an cư – nghỉ dưỡng, vừa nắm giữ như một tài sản giá trị tại trung tâm Đà Nẵng.

Thông tin chính của Villa The Rio:

  • Số lượng: 18 căn phiên bản giới hạn
  • Diện tích: từ 180 m² đến 369,3 m²
  • Loại hình: 2 căn villa đơn lập view trực diện sông Hàn và 16 căn villa song lập
  • Giá bán: khoảng 63 tỷ/căn
  • Phù hợp với: khách hàng tìm kiếm biệt thự ven sông hiếm có, vừa để an cư, nghỉ dưỡng, vừa nắm giữ như một tài sản giá trị tại trung tâm Đà Nẵng

Căn hộ Sun Ponte Residence

Căn hộ Sun Ponte
Căn hộ Sun Ponte

Căn hộ Sun Ponte Residence được phát triển với đa dạng loại hình, đáp ứng linh hoạt nhu cầu an cư, nghỉ dưỡng và đầu tư tại trung tâm ven sông Hàn. Các sản phẩm được bố trí từ Studio, 1PN+, 2PN, 3PN đến Duplex và Penthouse, có diện tích và mức giá khác nhau tùy theo vị trí tầng, hướng view, thiết kế căn hộ và chính sách bán hàng từng thời điểm.

Loại căn hộ Diện tích Đơn giá Tổng giá bán
Studio 25,8 – 30 m² 72 – 96 triệu/m² Khoảng 1,86 – 2,88 tỷ
1PN+ 48 – 69 m² 64 – 86 triệu/m² Khoảng 3,07 – 5,93 tỷ
2PN 68 – 110 m² 74 – 82 triệu/m² Khoảng 5,03 – 9,02 tỷ
3PN / 3PN+ 85 – 112,1 m² 90 – 96 triệu/m² Khoảng 7,65 – 10,76 tỷ
Dual Key 92 – 105 m² 66 – 71 triệu/m² Khoảng 6,07 – 7,46 tỷ
Penthouse Từ 200m² Đang cập nhật Đang cập nhật

Chính sách bán hàng dự án Sun Ponte Residence

Chính sách bán hàng Sun Ponte Residence được xây dựng linh hoạt theo từng dòng sản phẩm, giúp khách hàng dễ dàng cân đối dòng tiền và lựa chọn phương án sở hữu phù hợp với nhu cầu an cư hoặc đầu tư.

Liên hệ phòng kinh doanh dự án Sun Ponte Residence

Quý khách hàng quan tâm Sun Ponte Residence vui lòng liên hệ để nhận thông tin dự án, chính sách bán hàng, giỏ hàng cập nhật và tư vấn lựa chọn sản phẩm phù hợp.

Bởi: Nguyễn Phạm Thiên Ân

Để lại một bình luận

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

    Nhận thông tin

Tôi đồng ý với Đà Nẵng Realty về Điều khoản dịch vụ và Chính sách bảo mật.

    Mục lục